+ All Categories
Home > Documents > alonot.com  · Web viewNaisasabuhay ang pagiging masunurin at magalang sa tahanan, nakasusunod sa...

alonot.com  · Web viewNaisasabuhay ang pagiging masunurin at magalang sa tahanan, nakasusunod sa...

Date post: 29-Aug-2019
Category:
Upload: ngoquynh
View: 287 times
Download: 1 times
Share this document with a friend
11
GRADES 1 to 12 DAILY LESSON LOG School: Grade Level: I Teacher: File created by Ma’am RHODORA S. BERMUDEZ Learning Area: ALL SUBJECTS Teaching Dates and Time: NOVEMBER 3, 2017 (WEEK 1-DAY2) Quarter: 3 RD QUARTER ESP MTB FILIPINO ARALING PANLIPUNAN MATH MAPEH (Music) ENGLISH 1.Layunin A. Pamantayang Pang-Nilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagiging masunurin, pagpapanatili ng kaayusan, kapayapaan at kalinisan sa loob ng tahanan at paaralan Nakapakikinig at nahihinuha ang mangyayari ayon sa sinabi o ginawa ng tauhan sa kwento. Nagagamit ang Ang at Ang mga sa pagtukoy sa tangi at ngalang pambalana. Natutukoy ang mga salitang magkakatugma; Ang mag-aaral ay… naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkilala ng mga batayang impormasyon ng pisikal na kapaligiran ng sariling paaralan at ng mga taong bumubuo dito na nakakatulong sa paghubog ng kakayahan ng bawat batang mag-aaral Solves word problems involving subtraction of whole numbers including money with minuends up to 99 without regrouping using appropriate problem solving strategy. K- analyze word problems involving subtraction of whole numbers by telling what is/are given. U- identify what is/are given in the problem P/S – show love for nature Demonstrates understanding of the basic concepts of timbre Oral Language: Listen and Share about oneself and others Phonological Awareness: Recognize that sentences are made up of words. Listening Comprehension: Listen & share about oneself Grammar: Recognize, identify, give examples of naming words (people) B. Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay ang pagiging masunurin at magalang sa tahanan, nakasusunod sa MT1OL-IIIa-i-6.2 Participate actively in class discussions on familiar topics. Nakapagbibigay ng katugmang salita ng paboritong bagay. Ang mag-aaral ay… buong pagmamalaking nakapagpapahayag ng pagkilala at pagpapahalaga sa The learner . . . demonstrates understanding of addition and subtraction of The learner . . . distinguishes accurately the different sources of The learner… demonstrates understanding of familiar words used to communicate
Transcript
Page 1: alonot.com  · Web viewNaisasabuhay ang pagiging masunurin at magalang sa tahanan, nakasusunod sa mga alituntunin ng paaaralan at naisasagawa nang may pagpapahalaga ang karapatang

GRADES 1 to 12DAILY LESSON LOG

School: Grade Level: ITeacher: File created by Ma’am RHODORA S. BERMUDEZ Learning Area: ALL SUBJECTS

Teaching Dates and Time: NOVEMBER 3, 2017 (WEEK 1-DAY2) Quarter: 3RD QUARTER

ESP MTB FILIPINO ARALING PANLIPUNAN

MATH MAPEH (Music)

ENGLISH

1.LayuninA. Pamantayang Pang-Nilalaman

Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagiging masunurin, pagpapanatili ng kaayusan, kapayapaan at kalinisan sa loob ng tahanan at paaralan

Nakapakikinig at nahihinuha ang mangyayari ayon sa sinabi o ginawa ng tauhan sa kwento. Nagagamit ang Ang at Ang mga sa pagtukoy sa tangi at ngalang pambalana.

Natutukoy ang mga salitang magkakatugma;

Ang mag-aaral ay… naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkilala ng mga batayang impormasyon ng pisikal na kapaligiran ng sariling paaralan at ng mga taong bumubuo dito na nakakatulong sa paghubog ng kakayahan ng bawat batang mag-aaral

Solves word problems involving subtraction of whole numbers including money with minuends up to 99 without regrouping using appropriate problem solving strategy.K- analyze word problems involving subtraction of whole numbers by telling what is/are given.U- identify what is/are given in the problemP/S – show love for nature

Demonstrates understanding of the basic concepts of timbre

Oral Language: Listen and Share about oneself and othersPhonological Awareness: Recognize that sentences are made up of words.Listening Comprehension: Listen & share about oneselfGrammar: Recognize, identify, give examples of naming words (people)

B. Pamantayan saPagganap

Naisasabuhay ang pagiging masunurin at magalang sa tahanan, nakasusunod sa mga alituntunin ng paaaralan at naisasagawa nang may pagpapahalaga ang karapatang tinatamasa

MT1OL-IIIa-i-6.2 Participate actively in class discussions on familiar topics. MT1OL-IIIa-i-1.3 Talk about family, friends, and school using descriptive words.

Nakapagbibigay ng katugmang salita ng paboritong bagay.

Ang mag-aaral ay… buong pagmamalaking nakapagpapahayag ng pagkilala at pagpapahalaga sa sariling paaralan

The learner . . . demonstrates understanding of addition and subtraction of whole numbers up to 100 including money

The learner . . . distinguishes accurately the different sources of sounds heard and be able to produce a variety of timbres

The learner… demonstrates understanding of familiar words used to communicate personal experiences, ideas, thoughts, actions, and feelings

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto:

Isulat ang code ng bawat kasanayan

EsP1PPP- IIIa – 1 Nakapagpapakita ng iba’t ibang paraan ng pagiging masunurin at magalang tulad ng:

MT1C-IIIa-e-1.3 Express ideas through phrases, sentences or longer texts using both invented and conventional spelling. MT1F-IIIa-IVi-1.3

Natutukoy kung magkakatugma o hindi ang isang pares ng salita.

AP1PAA-IIIa-1 Nasasabi ang mga batayang impormasyon tungkol sa sariling paaralan: pangalan nito (at bakit ipinangalan ang paaralan sa taong ito),

The learner . . . is able to apply addition and subtraction of whole numbers up to 100 including money in mathematical problems and real- life situations.

The learner . . . identifies the source of sounds MU1TB-IIIa-1 1.1 wind, wave, swaying of the trees, animal sounds, sounds

EN1OL-IIIa-b – 1.17 Talk about oneself

and one’s family

Page 2: alonot.com  · Web viewNaisasabuhay ang pagiging masunurin at magalang sa tahanan, nakasusunod sa mga alituntunin ng paaaralan at naisasagawa nang may pagpapahalaga ang karapatang

pagsunod nang maluwag sa dibdib kapag inuutusan

Read grade 1 level words, phrases, sentences, and short paragraph/story with proper expression.

lokasyon, mga bahagi nito, taon ng pagkakatatag at ilang taon na ito, at mga pangalan ng gusali o silid (at bakit ipinangalan sa mga taong ito)

M1NS-IIg-32.2 visualizes, represents, and solves routine and non-routine problems involving subtraction of whole numbers including money with minuends up to 99 with and without regrouping using appropriate problem solving strategies and tools. .

produced by machines, transportation, through body movements

II. Nilalaman Kagamitang PanturoA. Sanggunian:1. Mga pahina sa Gabay ngGuro TG.p.2-4

Gabay ng Guro pah. 37 K-12 Curriculum Guide in Mathematics I p. 12Lesson Guide in Elem. Mathematics I pp. 213-216

K-12 Curriculum Guide p. 12

Ref. K-12 Curriculum Guide in English I p. 3

2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral3. Mga pahina sa Teksbuk4. Karagdagang Kagamitanmula sa portal ng learningCode.

Original File Submitted and Formatted by DepEd Club Member - visit depedclub.com for more

B. Iba pang KagamitangPanturo

tsart word problems (chart) flashcard of subtraction facts

cut-out of a boy and a girl picture of a birthday party

II. PamamaraanA. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong aralin.

Ayusin ayon sa pagkakasunod-sunod. Lagyan ng bilang 1-5.___Kumain ng mga dahon ang uod.

Ipaawit muli sa klase ang “Ako ay may Lobo”

Anong salita ang katunog ng salitang lobo? ako langit

Ano ang pangalan ng iyong paaralan?

Tell what is asked in this problem. There are 15 birds on the clothesline. Six fly away. How many birds are left?

Gayahin ang iba‘t ibang timbre ng tunog ng mga hayop o bagay sa sumusunod na larawan.

Can you answer this question correctly?Who are you?I am _________.My name is _____________.

Page 3: alonot.com  · Web viewNaisasabuhay ang pagiging masunurin at magalang sa tahanan, nakasusunod sa mga alituntunin ng paaaralan at naisasagawa nang may pagpapahalaga ang karapatang

___Naging paru-paro ang uod.___Nawala ang uod.

___Tinukso ng bubuyog ang uod.___Humingi ng tawad ang uod.

pumutok

B. Paghahabi ng layunin ngaralin. Iugnay ang Alamat ng

Pinya sa Munting Gamo-gamo.

Laro: (Gumamit ng mga cut-out o tunay na bagay_Idikit sa tamang hanay ang bawat larawan: bulaklak, lapis, babae, guro, bundok, simbahan

Sabihin ngayong araw ay aalamin natin ang mga salitang magkakatugma.

Ipakita ang isang mapa (RIZAL).

Ano ang tawag natin sa bagay na ito? Ano ba ang nakikita sa isang mapa? Mahalaga ba ito?

How many of you have flower garden at home?What is your favorite flower?

Show picture of a cake and a balloon. Ask: Children, when do you usually have a cake and balloons?

C. Pag-uugnay ng mgahalimbawa sa bagong aralin.

Narinig mo na ba ang kwento ng munting gamo-gamo? Basahin at alamin kung bakit napahamak ang munting gamo-gamo.

Iparinig ang awit:Ang Inahing Manok (Tono: Leron-Leron)

Ang inahing manok kanina’y pumutak

Putak, putak, putakAko ay nagulat,

nang ako’y manaogTiningnan ko’ng

pugad

Naroo’y bagong itlog

Kaykinis ng balat.

Itanong: Ano ang dapat mong malaman tungkol sa iyong paaralan?

Page 4: alonot.com  · Web viewNaisasabuhay ang pagiging masunurin at magalang sa tahanan, nakasusunod sa mga alituntunin ng paaaralan at naisasagawa nang may pagpapahalaga ang karapatang

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ngbagong kasanayan #1

Ang Munting Gamo-gamo Isang araw, magkasama ang mag-inang Gamo-gamo sa pamamasyal. Nakakita si Munting Gamo-gamo ng liwanag na nagmumula sa ilawan. Ibig ni Munting Gamo-gamo na lumapit sa ningas ng ilawan. “Huwag kang lalapit sa ilaw, Anak,” ang sabi ng Inang Gamo-gamo. “Masusunog ang iyong mga pakpak.” Hindi sumunod si Munting Gamo-gamo. “Matatakutin si Inang Gamo-gamo. Hindi ako natatakot sa ilaw,” ang sabi ng mayabang na si Munting Gamo-gamo. Noon din ay lumapit si Munting Gamo-gamo sa ningas ng ilawan. At nasunog

nga ang kanyang mga pakpak.

Ipakita/ipabasa sa mga bata:

ang paru-paro ang mga paru-paro

ang Rosas ang mga Rosas

ang uod

ang mga uod

ang bubuyog

ang mga bubuyog

Ating piliin ang mga salitang magkatugma sa awit.

nagulat - balat Magbigay ng iba pang

halimbawa ng mga salitang magkatugma.

Isulat sa pisara ang buong pangalan ng paaralan. Tumawag ng batang babasa dito.Ano ang pangalan ng iyong paaralan?Mahalaga na malaman ninyo rin ang lokasyon o kinalalagyan ng inyong paaralan.

Pakinggan:

Ang Paaralang Elementarya ng CayPombo ay matatagpuan sa Barangay ng CayPombo sa bayan ng Santa Maria at Lalawigan ng Bulacan.(Gamitin ang mapa sa pagtuturo ng lokasyon ng paaralan sa mapa ng Santa Maria.)

(Read and translate the story problem below to the children)1. Presentation: Abby bought 12 roses. She gave 9 of them to her teacher. How many roses were left?Who bought the roses?How many roses did she buy?What is asked in the problem?What should you know before you can answer the problem?What are given in the problem?

Gayahin ang iba‘t ibang timbre ng tunog ng mga hayop o bagay sa sumusunod na larawan:

tilaok ng manok

kalantog ng pompiyang

tahol ng aso

dagundong ng tambol

Use an enlarged picture of a birthday scene. It is Don-don’s birthday. He has a birthday party. He counts the candle on his cake. (Let the children join in counting the candles) Visitor: How old are you? Don-don: I am six years old. Who’s birthday is it? How many candles are on his cake? How old is Don-don?

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at pagalalahad ng bagong kasanayan #2

Bakit napahamak si Munting Gamo-gamo? Tulad ka rin ba ni Munting Gamo-gamo? Bakit?

Ano kayang mahalagang aral ang natutuunan ni Munting Gamo-gamo?

Ilan ang uod sa hanay A? sa hanay B? Anong pantukoy ang ginamit sa hanay A? hanay B?

Laro : Tambalang Gawain Umisip ng paborito mong bagay

Pagbigayin ng salitang katugma nito ang kapareha mo.

Halimbawa:Bata 1 : kasoyBata 2 : baboyBata 1: bulaklakBata 2: anak

. Pagtalakay: a. Ano ang pangalan ng iyong paaralan? b. Anong barangay ang nakakasakop dito? c. Saang lalawigan ito kabilang?

2. Activity :Read the word problems and box what is/are given . There are 25 atis in the basket. After 2 days, 12 atis ripen. How many atis were not ripe?What is asked in the problem?___________What are given in the problem?__________

Anu- ano ang mga tunog na maaaring nagmumula sa boses o tinig, instrumento at kalikasan? Magbigay ng halimbawa.

Call the children individually to complete this pattern.How old are you?I am ____years old.My birthday is on ______________.

Page 5: alonot.com  · Web viewNaisasabuhay ang pagiging masunurin at magalang sa tahanan, nakasusunod sa mga alituntunin ng paaaralan at naisasagawa nang may pagpapahalaga ang karapatang

F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Assessment)

a. Ano ang katangian ng munting gamo-gamo na katulad sa katangian ni Pina? Bakit mo ito nasabi? b. Kung ikaw si Pina o ang munting gamo-gamo, ano ang iyong gagawin? Bakit?

Isulat ang tamang pantukoy para sa bawat larawan.

________ibon

_______aklat

_______tuta

_______kotse

______ daliri

Sumulat at gumuhit ng 3 bagay na makikita sa inyong tahanan sa kuwaderno.Ilarawan ang tunog na nalilikha nito.

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay

Pangkatin ang mga mag-aaral sa ____ pangkat. Tatalakayin nila ang sumusunod sa loob ng limang minuto. Ipaalala ang mga tuntunin sa pangkatang-gawain. Halimbawa: Bigyan ng pagkakataon ang bawa’t isa na magsalita. Igalang ang opinyon ng iba. Mga gabay na tanong: a. Minsan ba ay naging tulad ka ni Pina o ng munting gamu-gamo?

Bilugan ang tamang sagot. 1. laging tinutukso ni Bubuyog si Uod kaya si Uod ay ( matutuwa, maiinis, maliligayahn) 2. Kumain nang kumain si Uod ng berdeng dahon kaya siya ay ( pumayat, lumiit, tumaba). 3. Pagkatapos mawala ni Uod ng ilang araw, siya ay ( nagbalik, namatay, naligaw).

Ipagaya sa mga bata ang mapa kung saan matatagpuan ang lokasyon ng paaralan.

Do this:Make 2 paper baskets. In one basket, put 14 red circles. In other basket, put 9 blue circles. How many red circles are in the basket?How many blue circles?How many more red circles than blue circles are there?What is asked in the problem?What is/are given in the problem?

Ano ang mangyayari sa ating mundo kung pare-pareho ang tunog na nalilikha? Bakit?

Call pupils by pairs to do this exercise. What do the children say? Complete the sentences.How old are you?I am ___ years old.When is your birthday?My birthday is on ______________.

Page 6: alonot.com  · Web viewNaisasabuhay ang pagiging masunurin at magalang sa tahanan, nakasusunod sa mga alituntunin ng paaaralan at naisasagawa nang may pagpapahalaga ang karapatang

Kung ang iyong sagot ay oo, ipaliwanag mo ito. Ganon din naman kung ang sagot mo ay hindi.

b. Ano ang iyong dahilan kung bakit ito nangyari?

c. Ano ang iyong natutunan matapos

ang pangyayaring ito?

4. Ng gumanda si Uod, si Bubuyog ay ( nagsisigaw, nagalit, nagsisi). 5. Nagbago na si Bubuyog. Nangako siya na hindi na siya ( magsasalita, kakain, manunukso).

H. Paglalahat ng Aralin Tandaan:Mahalaga ang

pagsunod sa utos o bilin ng magulang. Ito ay para sa ating kabutihan at kaligtasan.

Kailan ginagamit an gang? ang mga? Tandaan: Ang ang ay ginagamit sa isang pangngalang pambalana at ang mga ay ginagamit sa higit sa isa.hal. ang bata - ang mga bata

Saan ka nag-aaral?Bakit mahalaga na malaman mo ang lokasyon ng iyong paaralan?Tandaan: Ang Paaralan Elementarya ng CayPombo ay matatagpuan sa Barangay ng CayPombo sa bayan ng Santa Maria at Lalawigan ng Bulacan.Ito ay matatagpuan malapit sa simbahan ng CayPombo. Guyong ang susunod na barangay na kalapit nito.

What is the second step in analyzing a word problem?Remember:The second step in problem solving is to know:What is/are given?

Sa musika, timbre ang tawag sa kagandahan at pagkakaiba ng tunog.Ang mga tunog ay maaaring nagmumula sa boses o tinig, instrumento/bagay at kalikasan.

What are other things you should tell about yourself?Remember: Each year a person celebrates his/her birthday.A year is added to his age when he celebrates his/her birthday.

I. Pagtataya ng AralinMatapos ang pangkatang-gawain, tumawag ng ilang mag-aaral mula sa mga pangkat upang ibahagi ang kanilang napag-usapan.

Punan ng Ang o Ang mga ang patlang.1. ______ Mongol ( 5 lapis)2. ______lalaki ( 1 lalaki)3. ______saranggola (4 saranggola)4. ______Narra 1 puno)5. ______paru-paro ( 6 na paru-paro)

Hanapin sa Hanay B ang katugma ng mga paboritong bagay sa Hanay A.

Hanay A Hanay B

1. Lobo ● ● bulate2. Ibon ● ●palaka3. tsokolate ● ● salamat 4. Manika ● ●balon 5. Aklat ● ● pabo

Tawaging isa-isa ang mga bata. Ipasabi ang kumpletong lokasyon ng kanyang paaralan.

Read and solve :1. In the vase, there are 10 flowers. Five flowers have leaves. How many have no leaves? What is asked?______ What are given?_____2. Mother gave Jam P20 for his snack. He bought food worth P15.

How much money was

Isulat kung boses/tinig, instrumento/bagay o kalikasan.____1. Kokak kokak____2. Whoosh____3. ssssssss____4. Tik tak____5. meeeeeh

Call each pupil in front and let him/her tell about his/her age and birthday.

Page 7: alonot.com  · Web viewNaisasabuhay ang pagiging masunurin at magalang sa tahanan, nakasusunod sa mga alituntunin ng paaaralan at naisasagawa nang may pagpapahalaga ang karapatang

left to him?What is asked?______What are given?______

J. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at remediation

Sumulat ng mga salitang may Ad Ed Id Od Ud

Sumulat ng salitang katugma ng salita sa kaliwa:

1. Unan2. Sitaw3. bukid

Isaulo ang batayang impormasyon tungkol sa lokasyon ng iyong paaralan.

Collect drinking straws of different colors. Bundle them according to color.1. How many straws did you collect?2. How many are red?__3. How many are blue?_4. How many are yellow?____5. Whish straw are more?___less?_____

Complete and memorize this pattern.My birthday is on _________________.I an _______years old.

IV. Mga TalaV. PagninilayA.Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya.B.Bilang ng mag-aaral na ngangailangan ng iba pang gawain para sa remediationC.Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation?E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?


Recommended